BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8993/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 224/TB1-CNHP ngày 01/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Cáp xoắn để truyền tín hiệu và kết nối internet, cat6 UTP 4 pairs 0,48CCS + 0,48CCA-Green color for PVC Jacket, hiệu Nasun, model: ECO 0939, (305m/cuộn, cuộn/hộp, 02 hộp/carton), điện áp dưới 80V, mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ và xây dựng Nam Kinh; Địa chỉ: Ô 17, lô 4, Đền Lừ 1, P. Hoàng Văn Thụ, Q. Hoàng Mai, TP. Hà Nội; MST: 0105420266. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049811915/A11 ngày 31/07/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV2, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cáp một dây gồm 8 lõi, có vỏ bọc cách điện cho từng lõi, chưa được lắp đầu nối điện, thường dùng để nối giữa các máy tính trong mạng máy tính hoặc nối giữa máy tính với các thiết bị điện khác trong đó máy tính đóng vai trò của thiết bị điều khiển. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp một dây gồm 8 lõi, có vỏ bọc cách điện cho từng lõi, chưa được lắp đầu nối điện, thường dùng để nối giữa các máy tính trong mạng máy tính hoặc nối giữa máy tính với các thiết bị điện khác trong đó máy tính đóng vai trò của thiết bị điều khiển thuộc nhóm 85.44 - Dây, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối, phân nhóm - Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V, phân nhóm 8544.49 - - Loại khác, phân nhóm - - - Loại không dùng cho viễn thông, điện áp không quá 80 V, phân nhóm - - - - Loại khác, mã số 8544.49.29 - - - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.