BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 905/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 553/TB-PTPL ngày 14/10/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại Đà Nẵng và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: ASAD-120 - Sáp Poly (oxyetylen) trong dung môi hữu cơ, dạng nhão, hàm lượng dung môi = 76.5%, dùng làm nguyên liệu trong công nghiệp sản xuất sơn. (Mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nippon Paint (Việt Nam); Địa chỉ: Số 14, Đường 3A, KCN Biên Hòa 2, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600244941. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10053453643/A12 ngày 31/8/2015 tại Chi cục hải quan Biên Hòa, Cục hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp nhân tạo từ Polyethylene trong dung môi xylen, hàm lượng chất rắn 21,25%, được dùng làm nguyên liệu trong công nghiệp sản xuất sơn. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp nhân tạo từ Polyethylene trong dung môi xylen, hàm lượng chất rắn 21,25%, được dùng làm nguyên liệu trong công nghiệp sản xuất sơn. thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”; phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”; phân nhóm “- - Loại khác”; mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.