BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9246/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 1787/TB-PTPLHCM ngày 11/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bi nghiền 30mm (thành phần chính là oxit silic, oxit nhôm), Medium alumina ball dia.30mm (Mục 1 phụ lục tờ khai nhập khẩu): 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Công nghiệp Ý Mỹ; Địa chỉ: đường số 8, KCN Nhơn Trạch 2, Nhơn Phú, xã Phú Hội, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai; MST: 3600908367. 3. Tờ khai số: 10038823525/A12 ngày 05/05/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bi nghiền dạng cầu, đường kính khoảng 30mm. Thành phần chính gồm Nhôm oxit » 73%, silic dioxit » 12%, titan dioxit » 4,5%, sắt oxit » 4%..., có độ cứng nhỏ hơn 9 trong thang độ cứng Mohs. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bi nghiền dạng cầu, đường kính khoảng 30mm. Thành phần chính gồm Nhôm oxit » 73%, silic dioxit » 12%, titan dioxit » 4,5%, sắt oxit » 4%..., có độ cứng nhỏ hơn 9 trong thang độ cứng Mohs. thuộc nhóm 69.09 “Đồ gốm sứ dùng trong phòng thí nghiệm, dùng trong lĩnh vực hóa học hoặc kỹ thuật khác; máng, chậu và các vật chứa tương tự dùng trong nông nghiệp bằng gốm, sứ; bình, hủ, liễn và các sản phẩm tương tự bằng gốm, sứ dùng trong việc chuyên chở hoặc đóng hàng”; phân nhóm “- Đồ gốm sứ dùng trong phòng thí nghiệm, dùng trong hóa học hoặc kỹ thuật khác”; mã số 6909.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.