BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 96/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định, chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo 188/TB-KĐ1 ngày 08/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dụng cụ nhãn khoa (dung dịch nhỏ chống khô mắt cho người khô mắt; sử dụng Contact lens): LACRIFRESH OCU-DRY 0.2%. Hộp: 20 tép x 0.4ml. Lot: W401E. NSX: 06/2017; HD: 06/2019. Hàng mới 100% (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dược phẩm Gia Phan. Địa chỉ: 58/99 Nguyễn Minh Hoàng, P. 12, Q. Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0309556931 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10151805452/A11 ngày 21/07/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch nhỏ mắt dùng để chống khô mắt; Công dụng: Dùng để nhỏ mắt chống khô mắt hoặc khi đeo kính áp tròng, dạng ống(tép) 0,4 ml/ống (5 ống/vỉ). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch nhỏ mắt dùng để chống khô mắt; Công dụng: Dùng để nhỏ mắt chống khô mắt hoặc khi đeo kính áp tròng, dạng ống(tép) 0,4 ml/ống (5 ống/vỉ) thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo mặt, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, thuốc làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác”, mã số 3307.90.50 “- - Dung dịch dùng cho kính áp tròng hoặc mắt nhân tạo”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.