BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 11539/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 09 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích, công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh TP. Hải Phòng) tại thông báo số 0833/TB-CNHP ngày 24/6/2014, công văn trao đổi nghiệp vụ số 287/CNHP-NV ngày 28/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm chống oxy hóa CA1-002 SOVMER TMQ. Hàng mới 100% (Mục 7).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Hữu Hạn Kỹ Thuật Chin Lan Shing Rubber Hà Tây - Địa chỉ: Cụm CN thị trấn Phùng, Đan Phượng, Hà Nội; MST: 0500555909.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 2076/NDT08 ngày 19/3/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư - Gia công/Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhựa hydrocacbon nguyên sinh, dạng hạt (theo tài liệu kỹ thuật là: Polymerized 2,2,4-trimethyl-1,2dihydroquinoline).

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: CA1-002 SOVMER TMQ.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhựa hydrocacbon nguyên sinh, dạng hạt (theo tài liệu kỹ thuật là: Polymerized 2,2,4-trimethyl-1,2dihydroquinoline).

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: AICO CHEMICALS CORP.

thuộc nhóm 39.11 “Nhựa từ dầu mỏ, nhựa cumaron-inden, polyterpen, polysulphua, polysulphon và các sản phẩm khác đã nêu trong Chú giải 3 của Chương này, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh”, mã số 3911.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.