BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 11578/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 09 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1837/TB-PTPLHCM ngày 12/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 8: Hỗn hợp dung môi vô cơ (BUSAN 11M1 BARIUM) (Nguyên liệu sản xuất sơn).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Carboline Việt Nam; Đ/c: Lô D_4R_CN_, KCN Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương; MST: 3701990706.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 689/NKD05 ngày 19/2/2014 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là bari metaborat monohydrat và silic dioxit, dạng bột, được dùng làm chất khử trùng, diệt nấm, chống ăn mòn, làm chậm ngọn lửa, ổn định tia cực tím,... trong chất phủ, plastic.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Busan ®11-M1.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là bari metaborat monohydrat và silic dioxit, dạng bột, được dùng làm chất khử trùng, diệt nấm, chống ăn mòn, làm chậm ngọn lửa, ổn định tia cực tím,... trong chất phủ, plastic.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin.

Nhà sản xuất: Buckman Laboratories (Asia) Pte Ltd, Singapore.

thuộc nhóm 3824 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, mã số 3824.90.99 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.