BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11718/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh Hải Phòng tại thông báo số 0908/TB-CNHP ngày 27/08/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
- Mục 1 tại Tờ khai HQ: Cationic starch- Tinh bột biến tính cation dùng độn cho giấy, ký hiệu WC-1500, sử dụng trong ngành sản xuất giấy. - Mục 2 tại Tờ khai HQ: Oxidized starch- Tinh bột biến tính oxi hóa cho gia keo bề mặt giấy, ký hiệu SS-1450, sử dụng trong ngành sản xuất giấy. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Giấy An Hòa; Địa chỉ: Xã Vĩnh Lợi, H.Sơn Dương, Tuyên Quang. MST: 5000219471 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007517904/A11 ngày 21/07/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV3 (Cục Hải quan TP.Hải Phòng) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tinh bột biến tính chưa nung, dạng bột | |
Tên thương mại: Cationic starch (WC-1500); Oxidized starch (SS-1450) | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tinh bột biến tính chưa nung, dạng bột | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 35.05 “Dextrin và các dạng tinh bột biến tính khác (ví dụ, tinh bột đã tiền gelatin hóa hoặc este hóa); các loại keo có thành phần chính là tinh bột, hoặc dextrin hoặc các dạng tinh bột biến tính khác.”; phân nhóm 3505.10 “- Dextrin và các dạng tinh bột biến tính khác”; mã số 3505.10.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.