BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12551/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2054/TB- PTPLHCM ngày 06/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: |
- Mục 5 TK: Thép hợp kim cán nóng, chưa phủ dát, mạ hoặc tráng, chiều rộng trên 600mm, dạng cuộn (Alloy Hot Rolled Steel Coil), 2.3mm x 1242mm x coil, mới 100% (hàm lượng Bo từ 0,0008% trở lên). |
- Mục 16 TK: Thép hợp kim cán nóng, chưa phủ dát, mạ hoặc tráng, chiều rộng trên 600mm, dạng cuộn (Alloy Hot Rolled Steel Coil), 2.6mm x 1223mm x coil, mới 100% (hàm lượng Bo từ 0,0008% trở lên). |
2. Đơn vị nhập khẩu: |
Công ty Cổ phần China Steel Sumikin Việt Nam. Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân A2, Mỹ Xuân, Tân Thành, Bà Rịa- Vũng Tàu. MST: 3501382588. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009376113/A12 ngày 08/8/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa- Vũng Tàu). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim cán phẳng (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng), cán nóng, dạng cuộn, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, chưa ngâm tẩy gỉ. Kích cỡ: (2.3x1242)mm x cuộn, (2.6x1223)mm x cuộn). |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Alloy Hot Rolled Steel Coil. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim cán phẳng (hàm lượng B>0,0008% tính theo trọng lượng), cán nóng, dạng cuộn, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, chưa ngâm tẩy gỉ. Kích cỡ: (2.3x1242)mm x cuộn, (2.6x1223)mm x cuộn). |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin. Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc Nhóm 7225 Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm 7225.30 - Loại khác, không gia công quá mức cán nóng, ở dạng cuộn, mã số 7225.30.90 -- Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.