BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12767/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2311/TB-PTPLHCM ngày 26/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây đai thép sơn màu xanh dương, bản rộng 25mm, độ li 0,9mm |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH một thành viên ống thép Hòa Phát Bình Dương; Đ/c: Lô M, đường 26, KCN Sóng Thần 2, Dĩ An, Bình Dương; MST: 3700906187 |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10012606370/A11 ngày 08/09/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng, bề mặt ngoài của mẫu đã được sơn màu xanh, dạng cuộn, kích thước: (0,9 x 25)mm |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Steel strapping |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng, bề mặt ngoài của mẫu đã được sơn màu xanh, dạng cuộn, kích thước: (0,9 x 25)mm |
Ký, mã hiệu, chủng loại: GB/T25820-2010 Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 72.12 "Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng"; phân nhóm 7212.40 - Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic; mã số 7212.40.10 - - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.