BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13851/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1415/TB-PTPL ngày 05/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên bàng theo khai báo: Mục 3: Hóa chất công nghiệp: Sodium Dichromate - Na2Cr2O7 - dạng tinh thể - sử dụng trong CN sản xuất vật liệu xây dựng.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương Mại và Đầu Tư T & N; Đ/c: 19 Hàng Thiếc, Hoàn Kiếm, Hà Nội; MST: 0102208550

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015982304/A11 ngày 08/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục Hải quan Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Natri Dicromat

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Sodium Dichromate -Na2Cr2O7

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Natri Dicromat

Ký, mã hiệu, chủng loại: Na2Cr2O7                    Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 28.41 "Muối của axit oxometalic hoặc axitperoxometalic", mã số 2841.30.00 "- Natri dicromat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.