BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13906/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1443/TB-PTPL ngày 10/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: ống thủy tinh hữu cơ trong suốt, chưa gia công, fi 20mm, dài 2 mét, dầy 2mm. Thiết bị trường học, hàng mới 100% (mục 17). |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thiên Kỳ An; địa chỉ: 325 đường Bắc Sơn, p. Hoàng Văn Thụ, TP. Lạng Sơn; mã số thuế: 4900753652. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016867874/A11 ngày 16/10/2014 tại Chi cục Hải quan Cốc Nam- Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: ống nhựa đi từ Poly(methyl methacrylate) loại cứng. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: ống thủy tinh hữu cơ trong suốt chưa gia công Æ20mm, dài 2 mét, dầy 2mm. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: ống nhựa đi từ Poly(methyl methacrylate) loại cứng. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
thuộc nhóm 39.17 "Các loại ống, ống dẫn, ống vòi và các phụ kiện dùng để ghép nối chúng, bằng plastic (ví dụ, các đoạn nối, khuỷu, vành đệm)", phân nhóm " - ống, ống dẫn và ống vòi, loại cứng"; mã số 3917.29.00 "-- Bằng plastic khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.