BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 14967/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2943/TB-PTPLHCM-14 ngày 26/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Axit stearic SA 301 (Axil stearic 92pct min (C14+C16+C18)) - Hóa chất ngành cao su, Giấy khai báo hóa chất: 023178/GXN-VPHCM ngày 8/10/2014. |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Hưng Phát Thành; địa chỉ: 15 Trịnh Đình Trọng, Phường 5, Quận 11, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0301884793. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016623585/A11 ngày 14/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV1, Cục HQ TP Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Axit stearic (hàm lượng 94%) và axit palmitic (hàm lượng 6%), dạng hạt. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Axit stearic SA 301 (Axit stearic 92pct min (C14+C16+C18)) |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Axit stearic (hàm lượng 94%) và axit palmitic (hàm lượng 6%), dạng hạt. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 29.15 "Axit carboxylic đơn chức đã bão hoà mạch hở và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.", phân nhóm 2915.70 " - Axit palmitic, axit stearic, muối và este của chúng:", mã số 2915.70.20 "-- Axit stearic", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.