BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1791/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại thông báo số 1374/TB-KĐ4 ngày 16/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Kính hộp dày 23.38mm (4mm kính trắng 0.38mm PVB trong kính trắng 5mm low-E 9mm khí 5mm kính trắng cường lực) không có nan nhôm hình chữ thập ở giữa, dùng trong xây dựng, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Đầu tư Việt Ca; Địa chỉ: Lầu 3 - Tòa nhà Hải Hà, 217 Nguyễn Văn Thủ, phường Đa Kao, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0313339471.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158648453/A11 ngày 01/9/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kính dùng làm tường ngăn nhiều lớp, kích thước (490 x 790 x 23.38)mm. Kính có cấu tạo gồm hai lớp kính ghép lại với nhau (lớp kính an toàn được làm từ 2 tấm kính ghép với nhau bằng chất gắn nhựa và lớp kính đã tôi), ngăn cách giữa hai lớp kính là khung đệm bằng nhôm dày 9mm, được liên kết bịt kín bằng lớp keo silicon.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kính dùng làm tường ngăn nhiều lớp, kích thước (490 x 790 x 23.38)mm. Kính có cấu tạo gồm hai lớp kính ghép lại với nhau (lớp kính an toàn được làm từ 2 tấm kính ghép với nhau bằng chất gắn nhựa và lớp kính đã tôi), ngăn cách giữa hai lớp kính là khung đệm bằng nhôm dày 9mm, được liên kết bịt kín bằng lớp keo silicon.

thuộc nhóm 70.08, mã số 7008.00.00 “Kính dùng làm tường ngăn nhiều lớp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.