BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1803/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại thông báo số 1375/TB-KĐ4 ngày 16/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Kính dùng làm tường ngăn hiệu ZHENGTIAN JIENENG quy cách 6mm 12A 6mm (mới 100%). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển Silver Shores; Địa chỉ: Lô 8 Đường Võ Nguyên Giáp, phường Khuê Mỹ, quận Ngũ Hành Sơn, Tp. Đà Nẵng; MST: 0400546065. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10163256715/A11 ngày 29/9/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kính dùng làm tường ngăn nhiều lớp, kích thước (300x300x25)mm. Kính có cấu tạo gồm hai lớp kính đã tôi ghép lại với nhau bằng chất gắn nhựa và ngăn cách giữa hai lớp kính là khung đệm bằng nhôm, được liên kết bịt kín bằng lớp keo silicon. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kính dùng làm tường ngăn nhiều lớp, kích thước (300x300x25)mm. Kính có cấu tạo gồm hai lớp kính đã tôi ghép lại với nhau bằng chất gắn nhựa và ngăn cách giữa hai lớp kính là khung đệm bằng nhôm, được liên kết bịt kín bằng lớp keo silicon. thuộc nhóm 70.08, mã số 7008.00.00 “Kính dùng làm tường ngăn nhiều lớp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.