BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1922/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích, thông tin bổ sung của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Hải Phòng tại thông báo số 01022/TB-CNHP ngày 29/12/2014, công văn số 29/CNHP-NV ngày 10/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: N-Hexane (Exsol Hexane, C6H14) hóa chất dung môi dùng để chạy máy tạo môi trường trích li dầu thực vật. 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty cổ phần Dầu thực vật Quang Minh; địa chỉ: Thôn Lương Hội, thị trấn Lương Bằng, Kim Động, Hưng Yên; MST: 0900269500. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022740465/A11 ngày 05/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp dung môi hydrocacbon C6 (metylpentan, hexane, cyclohexane, metylcyclopentan) có nguồn gốc từ dầu mỏ, có điểm sôi đầu và cuối trong khoảng 67 đến 69°C, tại 69°C thu được 98% theo thể tích. Dùng làm dung môi để chạy máy tạo môi trường trích li dầu thực vật. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: N-hexane (purity min 63%). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp dung môi hydrocacbon C6 (metylpentan, hexane, cyclohexane, metylcyclopentan) có nguồn gốc từ dầu mỏ, có điểm sôi đầu và cuối trong khoảng 67 đến 69°C, tại 69°C thu được 98% theo thể tích. Dùng làm dung môi để chạy máy tạo môi trường trích li dầu thực vật. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin | Nhà sản xuất: Không rõ thông tin |
thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm 2710.12 “- - Dầu nhẹ và các chế phẩm”, mã số 2710.12.60 “- - - Dung môi nhẹ khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.