BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4236/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại thông báo số 89/TB1-CNHP ngày 06/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Máy làm mát không khí bằng bay hơi, Model: Hi cool I, kích thước (500 x 380 x 915)mm, công suất 185W/230V/50HZ, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần XNK & Xây dựng Bình Ngân; Địa chỉ: số 19, 84/4 Phố Yên Hòa, Q. Cầu Giấy, Hà Nội. MST: 0105787779. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034501585/A11 ngày 24/03/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV2, Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Máy làm mát không khí bằng bay hơi nước, hoạt động bằng điện. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy làm mát không khí bằng bay hơi nước, hoạt động bằng điện. thuộc nhóm 84.79 - Máy và thiết bị cơ khí có chức năng riêng biệt, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác thuộc Chương này; mã số 8479.60.00 - Máy làm mát không khí bằng bay hơi tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.