BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2519/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 05 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo 119/TB-KĐ1 ngày 09/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây dệt 100% cotton để bo cổ áo dùng trong nhà máy sản xuất nguyên phụ liệu dệt may công nghiệp. Hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Yong Thai - Địa chỉ: Lô 91B đường N2, Cụm công nghiệp An Xá, xã Lộc An, Tp. Nam Định, tỉnh Nam Định. MST: 0601119137.

3. Tờ khai số: 10180894184/A12 ngày 10/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Nam Định - Cục Hải quan Hà Nam Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim dạng ống, thành phần 100% xơ bông, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, độ rộng khi trải phẳng là 1 cm, màu trắng ngà, dạng cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim dạng ống, thành phần 100% xơ bông, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, độ rộng khi trải phẳng là 1 cm, màu trắng ngà, dạng cuộn.

thuộc nhóm 60.03 “Vải dệt kim hoặc móc có kh rộng không quá 30 cm, trừ loại thuộc nhóm 60.01 hoặc 60.02”, mã số 6003.20.00 “- Từ bông” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.