BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4115/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 07 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 977/TB-KĐ2 ngày 14/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Vải dệt thoi 88% polyester, 12% viscose, trọng lượng 118GSM, khổ 147 cm, đã nhuộm. Hãng sản xuất SHAOXING CENLU TRADING CO., LTD. Hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục tờ khai)

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty Cổ phần đầu tư SPANDEX - Địa chỉ: Số 53B, phố Lê Văn Hưu, phường Ngô Thì Nhậm, quận Hai Bà Trưng, TP Hà Nội. MST: 0106619223

3. Tờ khai số: 10200124746/A11 ngày 11/5/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, thành phần gồm 42,5% staple polyester, 11% staple visco và 46,5% filament polyester, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, đã nhuộm, dạng cuộn, khổ 1,5m.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, thành phần gồm 42,5% staple polyester, 11% staple visco và 46,5% filament polyester, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, đã nhuộm, dạng cuộn, khô 1,5m.

thuộc nhóm 55.15 “Các loại vải dệt thoi khác từ xơ staple tổng hợp.”, phân nhóm “- Từ xơ staple polyeste:”, mã số 5515.12.00 “- - Pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với sợi filament nhân tạo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.