BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2668/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/2/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 164/TB-KĐHQ ngày 01/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Thép không gỉ dạng tấm cán nguội Nippon Gokin NanoLaser; tiêu chuẩn: JIS G4313 kích thước: 0.060 x 610 x 610mm, thành phần C: 0.08%, Cr: 18-20%, dùng để sản xuất khuôn in trong nhà máy 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Jigelec Precision System Địa chỉ: Cụm công nghiệp Hạp Lĩnh, phường Hạp Lĩnh, TP Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh. MST: 2300549299. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10257256156/A12 ngày 05/4/2019 đăng ký tại Chi cục hải quan Cảng nội địa Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nguội, chiều rộng 610mm, chiều dày 0,06mm, không có keo phủ được bảo vệ (đã được ủ, đã được xử lý nhiệt - theo tài liệu kỹ thuật) |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nguội, chiều rộng 610mm, chiều dày 0,06mm, không có keo phủ được bảo vệ (đã được ủ, đã được xử lý nhiệt - theo tài liệu kỹ thuật) thuộc nhóm 72.19 “Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên”, phân nhóm“- Chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội):”, mã số 7219.35.00. “- - Chiều dày dưới 0,5 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.