BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2649/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 556/TB-KĐ6 ngày 31/10/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan Thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép hình chữ V, không hợp kim. chưa được gia công qua mức cán nóng. Kích thước mặt cắt: (30 x 30)mm và (40x40)mm, dầy 3mm -3%, dài 6000mm -3% (mục 07 PLTK) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Fusion Vina Địa chỉ: Lô số 01, Phân khu công nghiệp Tân Hồng-Hoàn Sơn, xã Hoàn Sơn, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh. MST: 2301094485. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10290211563/A11 ngày 01/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim (hàm lượng Carbon 0,369%, Bo 0,0011%, Silic 0,608% và Crom 0,399% tính theo trọng lượng), bề mặt đã được mạ kẽm, chưa được gia công thêm, dạng hình chữ L kích thước mặt cắt ngang chiều cao x rộng x dày: (27x27x2)mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim (hàm lượng Carbon 0,369%, Bo 0,0011%, Silic 0,608% và Crom 0,399% tính theo trọng lượng), bề mặt đã được mạ kẽm, chưa được gia công thêm, dạng hình chữ L kích thước mặt cắt ngang chiều cao x rộng x dày: (27x27x2)mm thuộc nhóm 72.28 “Các dạng thanh và que khác bằng thép hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim”, phân nhóm 7228.70 “- Các dạng góc, khuôn và hình”, mã số 7228.70.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.