BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2715/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 7 năm 2022 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 20052022-10/HAT ngày 27/5/2022 của Công ty TNHH Henkel Adhensive Technologies Việt Nam, mã số thuế: 3600450091;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học: POLYURETHANE biến tính: 15 ~ 20% Butanone: 30~60% Ethyl acetate: 10~30% Acetone: 10~30% - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cơ chế hoạt động: Keo sẽ ngấm vào trong những lỗ hổng trên vật liệu hình thành các khóa cài cơ học, những phân tử của keo và của vật liệu xích lại gần nhau, tương tác lẫn nhau. Sự tương tác giữa các phân tử được hình thành. Bằng các khóa cài cơ học và sự tương tác hấp dẫn giữa keo và vật liệu cho phép tạo ra một lực đủ mạnh cần thiết để đạt được lực dính tối đa. Cách thức sử dụng: Sau khi khách hàng mua sản phẩm của Henkel. Khách hàng sử dụng bằng cách: Thêm chất đóng rắn (LOCTITE BONDACE ARF-1000, 5~6% hoặc LOCTITE BONDACE ARF-2000, 4~5% hoặc Desmodur RFE, 4~5% khối lượng) và khuấy đều. Quét đều lên vật liệu đã được xử lý và sấy khô. Sau đó dán và ép lại. Chất đóng rắn cho thêm vào giúp tăng chất lượng của keo lên như lực dính, độ kháng nước, kháng nhiệt của keo. - Thông số kỹ thuật: Ngoại quan: dạng lỏng không màu Độ nhớt: 1500-2000 mPa.s Hàm lượng chất rắn: 13%-16% Lực kết dính: ≥ 2,5 kgf/cm - Công dụng theo thiết kế: LOCTITE BONDACE 6100UL-2(A) là keo dán hệ dung môi gốc PU dùng cho nhiều loại vật liệu làm đế và mũ giày trong chuyền dán đế và chuyền thành hình. LOCTITE BONDACE 6100UL-2(A) có khả năng bền màu và kháng nhiệt tốt. Đặc biệt, phù hợp cho quy trình sấy ngắn, một vài quy trình yêu cầu lực kết dính tức thời và khả năng kháng nhiệt tốt. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng (enamels) và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hoặc hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này.”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.