BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2718/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 7 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 20052022-08/HAT ngày 27/5/2022 của Công ty TNHH Henkel Adhensive Technologies Việt Nam, mã số thuế: 3600450091;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã s do tổ chức, cá nhân cung cp:

Tên thương mại: Keo dán LOCTITE BONDACE 5190S-2 15KG

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Keo dán

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1342307

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, Số 7, Đường 9A, KCN Biên Hòa II, TP. Biên Hòa, Đồng Nai

2. Tóm tt mô t hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

POLYURETHANE biến tính: 15 ~ 20%

Butanone: 10~30%

Ethyl acetate: 30~60%

Acetone: 10~30%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: Keo sẽ ngấm vào trong những lỗ hổng trên vật liệu hình thành các khóa cài cơ học, những phân tử của keo và của vật liệu xích lại gần nhau, tương tác lẫn nhau. Sự tương tác giữa các phân tử được hình thành. Bằng các khóa cài cơ học và sự tương tác hấp dẫn giữa keo và vật liệu cho phép tạo ra một lực đủ mạnh cần thiết để đạt được lực dính tối đa.

Cách thức sử dụng:

Sau khi khách hàng mua sản phẩm của Henkel. Khách hàng sử dụng bằng cách: Thêm chất đóng rắn (LOCTITE BONDACE ARF-1000, 5~6% hoặc Desmodur RFE, 4~5% khối lượng) và khuấy đều. Quét đều lên vật liệu đã được xử lý và sấy khô. Sau đó dán và ép lại với nhau. Chất đóng rắn cho thêm vào giúp tăng chất lượng của keo lên như lực dính, độ kháng nước, kháng nhiệt của keo.

- Thông số kỹ thuật:

Ngoại quan: dạng lỏng không màu

Độ nhớt: 2500-3000 mPa.s

Hàm lượng chất rắn: 10%-19%

Lực kết dính: ≥ 2,5 kgf/cm

- Công dụng theo thiết kế: LOCTITE BONDACE 5190S-2 15KG là keo dán gốc PU dùng cho các loại giày đặc chủng cần lực dính cao như giày leo núi, giày cao cổ và giày chơi golf. LOCTITE BONDACE 5190S-2 thích hợp cho quy trình dán sấy thông thường, cũng như hoạt hoá nhiệt và ép cao tầng.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Keo dán LOCTITE BONDACE 5190S-2 15KG

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

POLYURETHANE biến tính: 15 ~ 20%

Butanone: 10~30%

Ethyl acetate: 30~60%

Acetone: 10~30%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: Keo sẽ ngấm vào trong những lỗ hổng trên vật liệu hình thành các khóa cài cơ học, những phân tử của keo và của vật liệu xích lại gần nhau, tương tác lẫn nhau. Sự tương tác giữa các phân tử được hình thành. Bằng các khóa cài cơ học và sự tương tác hấp dẫn giữa keo và vật liệu cho phép tạo ra một lực đủ mạnh cần thiết để đạt được lực dính tối đa.

Cách thức sử dụng:

Sau khi khách hàng mua sản phẩm của Henkel. Khách hàng sử dụng bằng cách: Thêm chất đóng rắn (LOCTITE BONDACE ARF-1000, 5~6% hoặc Desmodur RFE, 4~5% khối lượng) và khuấy đều. Quét đều lên vật liệu đã được xử lý và sấy khô. Sau đó dán và ép lại với nhau. Chất đóng rắn cho thêm vào giúp tăng chất lượng của keo lên như lực dính, độ kháng nước, kháng nhiệt của keo.

- Thông số kỹ thuật:

Ngoại quan: dạng lỏng không màu

Độ nhớt: 2500-3000 mPa.s

Hàm lượng chất rắn: 10%-19%

Lực kết dính: ≥ 2,5 kgf/cm

- Công dụng theo thiết kế: LOCTITE BONDACE 5190S-2 15KG là keo dán gốc PU dùng cho các loại giày đặc chủng cần lực dính cao như giày leo núi, giày cao cổ và giày chơi golf. LOCTITE BONDACE 5190S-2 thích hợp cho quy trình dán sấy thông thường, cũng như hoạt hoá nhiệt và ép cao tầng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 1342307

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, Số 7, Đường 9A, KCN Biên Hòa II, TP. Biên Hòa, Đồng Nai

thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng (enamels) và du bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đi về mặt hóa học, đã phân tán hoặc hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này.”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.