BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 299/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 01 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 03/LONGA-HS đề ngày 20/11/2024 (nhận ngày 29/11/2024) của Công ty TNHH Thương mại Long Á (MST: 0101745841) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Power Strip - Ổ cắm điện gắn liền phích cắm

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ổ cắm điện gắn liền phích cắm

Ký, mã hiệu, chủng loại: ET426

Nhà sản xuất: DELI GROUP CO.,LTD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sản phẩm gồm 01 bộ ổ cắm đã tích hợp sẵn chân cắm (tổng thể sản phẩm có hình thức tương tự 01 phích cắm có sẵn nhiều ổ cắm tại các mặt trên thân vỏ). Bộ ổ cắm cấu tạo gồm một chân cắm loại 02 chấu, 01 nút công tắc tổng và 07 ổ cắm: 04 ổ cắm thiết bị điện (loại ổ 03 lỗ dùng cho phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu), 02 ổ cắm sạc dạng cổng kết nối USB - type A, 01 ổ cắm sạc dạng cổng kết nối USB - type C, công tắc tổng dùng để bật/ngắt nguồn điện cấp vào các ổ cắm.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cắm chân cắm của sản phẩm vào nguồn điện, bật công tắc tổng. Lúc này điện được cấp vào các ổ cắm. Cắm thiết bị điện vào ổ cắm để sử dụng. Khi không sử dụng điện, để đảm bảo an toàn, người sử dụng có thể rút ổ cắm ra khỏi nguồn điện hoặc bật tắt công tắc tổng trên bộ ổ cắm điện, lúc này điện không được cấp vào tất cả các ổ cắm.

- Thông số kỹ thuật: Thông số sử dụng sản phẩm ổ cắm điện: Điện áp tối đa 250VAC-10A; Công suất chịu tải tối đa 2500W. Thông số ổ cắm USB - type A và USB - type C: Điện áp tối đa 5VDC - 2.4A.

- Công dụng theo thiết kế: Dùng để dẫn điện từ nguồn điện và cấp điện cho các thiết bị điện có chân kết nối phù hợp (bao gồm các thiết bị điện sử dụng phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu, các thiết bị điện tử sử dụng cổng sạc USB - type A và USB - type C).

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả xác định trước mã số như sau:

Tên thương mại: Power Strip - Ổ cắm điện gắn liền phích cắm

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ ổ cắm điện có 04 ổ cắm thiết bị điện (loại ổ 03 lỗ dùng cho phích cắm 2 chấu hoặc 3 chấu), 02 ổ cắm sạc dạng cổng kết nối USB - type A, 01 ổ cắm sạc dạng cổng kết nối USB - type C, cho phép kết nối đến 07 thiết bị điện, được gắn liền 01 phích cắm 02 chấu và 1 công tắc để bật/ngắt nguồn điện cấp vào các ổ cắm. Điện áp tối đa 250VAC, 10A; Công suất chịu tải tối đa 2500W; Ổ cắm USB - type A và USB - type C: Điện áp tối đa 5VDC - 2.4A.

Ký, mã hiệu, chủng loại: ET426

Nhà sản xuất: DELI GROUP CO.,LTD

thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hoặc bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hoặc lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm “- Đui đèn, phích cắm và ổ cắm”, phân nhóm 8536.69 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8536.69.92 “- - - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Thương mại Long Á biết và thực hiện./.