BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3059/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 05 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông Tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 338/TB-KĐ3 ngày 6/03/2018; công văn số 910/KĐHQ-KĐ ngày 23/5/2018 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa nguyên sinh Polyethylene, dạng hạt, có trọng lượng riêng dưới 0.94 - Polyolefin Plastomer (Polymer from ethylene, density below 0.94) Supreme 021S 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Huhtamaki Việt Nam Địa chỉ: 22 đường số 8, KCN Việt Nam- Singapore, phường Bình Hòa, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10184037965/A12 ngày 29/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme etylene - alpha - olefin nguyên sinh, dạng hạt, có trọng lượng riêng dưới 0.94. Thành phần monomer ethylene trội hơn. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme etylene - alpha - olefin nguyên sinh, dạng hạt, có trọng lượng riêng dưới 0.94. Thành phần monomer ethylene trội hơn thuộc nhóm 39.01 “Các polyme từ etylen, dạng nguyên sinh.”, mã số 3901.40.00 “- Các copolyme etylene-alpha-olefin, có trọng lượng riêng dưới 0,94” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.