BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3074/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 6 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 507/TB-KĐ3 ngày 26/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: - Nước ép táo có gas hiệu ARBUTUS (750 ml x 12 chai/ thùng), hàng mới 100%.HSD 2019 (mục 1 tờ khai hải quan) - Nước ép nho đỏ có gas hiệu ARBUTUS (750 ml x 12 chai/ thùng), hàng mới 100%.HSD 2019 (mục 2 tờ khai hải quan) - Nước ép nho trắng có gas hiệu ARBUTUS (750 ml x 12 chai/ thùng), hàng mới 100%.HSD 2019 (mục 3 tờ khai hải quan) - Nước ép nho đỏ có gas hiệu DREAMS (750 ml x 12 chai/ thùng), hàng mới 100%.HSD 2019 (mục 6 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hùng Dũng; Địa chỉ: 216 Nguyễn Văn Linh, P.Tân Thuận Tây, Q.7, TP.Hồ Chí Minh; MST: 0302415699 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10181284832/A11 ngày 12/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Cái Mép (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu) |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đồ uống có ga, không chứa cồn, chưa bổ sung đường, hương liệu, ... đóng chai 750 ml |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồ uống có ga, không chứa cồn, chưa bổ sung đường, hương liệu, ... đóng chai 750 ml thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác”, mã số 2202.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.