BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3389/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 4 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hải Phòng tại Thông báo số 992/TB-CNHP ngày 01/12/2014; công văn số 61/CNHP-KV ngày 3/4/2015 của Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hải Phòng và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất làm tăng hàm lượng cacbon cho nước thép (sử dụng trong công nghiệp luyện kim), hàm lượng cacbon C>92% 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nhất Trí Thành; Địa chỉ: Lô TT 6.3, khu tái định cư Phú Diễn, Phường Phú Diễn, Quận Bắc Từ Liêm - Hà Nội; Mã số thuế: 0101750344 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010757854/A11 ngày 20/8/2014 tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV3 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Than antraxit đã qua xử lý (nung), có hoạt tính thấp (diện tích bề mặt là 191m2/g) | ||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 27.01 "Than đá; than bánh, than quả bàng và nhiên liệu rắn tương tự sản xuất từ than đá", phân nhóm " - Than đá, đã hoặc chưa nghiền thành bột, nhưng chưa đóng bánh:", mã số 2701.11.00" - - Than antraxit" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.