BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4008/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 8 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2024/03-01 ngày 25/03/2024 và công văn số GKFV/2024-07/CV ngày 16/7/2024 của Công ty TNHH GK FINECHEM Việt Nam, mã số thuế: 0104923059;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dụng cụ này được làm bằng chất liệu polyurethane 99%. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dụng cụ được làm bằng chất liệu polyurethane mềm, vừa vặn với đầu ngón tay và loại bỏ bụi bẩn nhờ vào cấu trúc có lõi trống bên trong. Để loại bỏ bụi, bẩn trước hết lấy tay dính bẩn nắm lấy dụng cụ này, kết quả bụi bẩn trên tay sẽ dính chặt vào bề mặt của dụng cụ. Dụng cụ này có thể được sử dụng lại bằng cách rửa sạch bụi bẩn bằng nước hoặc chất làm sạch chuyên dùng. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 99% Polyurethane, 1% phụ gia khác (thành phần phụ gia không ảnh hưởng đến bản chất mặt hàng). - Thông số kỹ thuật: Trạng thái: Chất rắn; Màu sắc: Xanh dương. - Quy trình sản xuất: Nhận nguyên liệu > Ghi chú thông tin về tên nguyên liệu, số lượng, mẫu thử và báo cáo kiểm tra > Kiểm tra nguyên liệu: xác định nguyên liệu có đáp ứng tiêu chuẩn sản xuất hay không > Sản xuất: tiến hành sản xuất dựa trên các tiêu chuẩn sản xuất đã thiết lập > Đóng gói, dán nhãn: Thực hiện đóng gói và dán nhãn sản phẩm > Giao hàng: Kiểm tra bảng kê hàng xuất kho và gửi hàng theo mã hàng và số lượng đã liệt kê. - Công dụng theo thiết kế: Dụng cụ hút bụi, bẩn trên đầu ngón tay (dùng trong phòng sạch). Finger Particle Remover FPR-30 là một sản phẩm keo dính đặc biệt được thiết kế để loại bỏ bụi bẩn và bụi từ ngón tay. Sản phẩm này rất hiệu quả trong việc làm sạch các bề mặt ngón tay bị bám bẩn, giúp duy trì độ sạch sẽ và tránh việc bụi bẩn ảnh hưởng đến các hoạt động của người dùng. Hiệu suất loại bỏ bụi bẩn của sản phẩm này đạt trên 80%. Sản phẩm có thể được sử dụng ở nhiều nơi khác nhau, nhờ vào tính linh hoạt và tiện dụng của nó. Đặc biệt, sản phẩm này có thể được đặt trên bàn, tường và trần nhà nhờ lực hút mạnh mẽ của chất liệu urethane. Bên trong sản phẩm có cấu trúc rỗng để dễ dàng cầm nắm. Khi sử dụng, người dùng lấy tay bẩn nắm lấy sản phẩm, lực dính của urethane sẽ giúp loại bỏ bụi bẩn hiệu quả. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 39.26 “Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.