BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 477/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 01 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 031/ABM/2024 ngày 16/12/2024 của Công ty TNHH A.B.M (MST: 0303121395) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Máy chiếu Panasonic PT-LW376.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy chiếu loại có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng cho máy xử lý dữ liệu tự động.

Ký, mã hiệu, chủng loại: PT-LW376

Nhà sản xuất: Panasonic

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Máy chiếu được cấu tạo gồm những bộ phận chính như sau: Ống kính; Khối LCD; Bóng đèn; Hệ thống Quang học; Board Ballast; Mainboard; Board nguồn; Vỏ máy chiếu.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng để trình chiếu hình ảnh, video được lưu trữ/phát từ thiết bị có chứa thông tin hình ảnh, video đó (chủ yếu là từ thiết bị máy vi tính) thông qua kết nối trực tiếp máy chiếu với thiết bị đó.

- Thông số kỹ thuật: 100-240VAC, 50/60Hz; Công suất tối đa 300W; Nguồn sáng 230W UHM; Độ phân giải 1280x800 (WXGA); Độ tương phản 20.000:1; Tuổi thọ bóng đèn tối đa 20.000 giờ; Điều chỉnh góc nghiêng và chỉnh vuông hình; Kích thước phóng to màn hình 30-300”; Zoom Lens: 1.2x; Loa gắn trong: 10W; Kích thước: (335 x 96 x 252)mm; Trọng lượng 2.9kg; Kết nối: HDMI IN x2, COMPUTER IN x1, COMPUTER IN/OUT x1, VIDEO IN x1, AUDIO IN x2, AUDIO OUT x1, LAN x1, SERIAL IN x1, USB Type A x1.

- Công dụng theo thiết kế: Là loại máy chiếu có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng cho máy xử lý dữ liệu tự động. Sử dụng phổ biến trong giảng dạy, thuyết trình ở các lĩnh vực giáo dục, văn phòng; sử dụng tại các quán café bóng đá phục vụ nhu cầu giải trí, phòng chiếu phim v.v…

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Máy chiếu Panasonic PT-LW376.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy chiếu Panasonic PT-LW376, loại có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng cho máy xử lý dữ liệu tự động. Thông số kỹ thuật: Sử dụng điện 100-240VAC, 50/60Hz; Công suất tối đa 300W; Nguồn sáng 230W UHM; Độ phân giải 1280x800 (WXGA); Độ tương phản 20.000:1; Tuổi thọ bóng đèn tối đa 20.000 giờ; Điều chỉnh góc nghiêng và chỉnh vuông hình; Kích thước phóng to màn hình 30-300”; Zoom Lens: 1.2x; Loa gắn trong: 10W; Kích thước: (335 x 96 x 252)mm; Trọng lượng 2.9kg; Kết nối: HDMI IN x2, COMPUTER IN x1, COMPUTER IN/OUT x1, VIDEO IN x1, AUDIO IN x2, AUDIO OUT x1, LAN x1, SERIAL IN x1, USB Type A x1.

Ký, mã hiệu, chủng loại: PT-LW376

Nhà sản xuất: Panasonic

thuộc nhóm 85.28 “Màn hình và máy chiếu, không gắn với thiết bị thu dùng trong truyền hình; thiết bị thu dùng trong truyền hình, có hoặc không gắn với máy thu thanh sóng vô tuyến hoặc thiết bị ghi hoặc tái tạo âm thanh hoặc hình ảnh”, phân nhóm “- Máy chiếu”, mã số 8528.62.00 “- - Có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng cho máy xử lý dữ liệu tự động thuộc nhóm 84.71” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH A.B.M biết và thực hiện./.