BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 491/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 02 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 10/TQ ngày 14/10/2021 của Công ty cổ phần Truyền thông đa phương tiện Tân Quang (MST: 0101855636) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 891/KĐHQ-NV(NB) ngày 31/12/2021;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1 | . Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |
| Tên thương mại: Bộ định tuyến Smart Videohub 40x40. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ định tuyến Smart Videohub 40x40. | |
| Ký, mã hiệu: VHUBSMART6G4040. | Nhà sản xuất: Blackmagic Design. |
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: là thiết bị định tuyến và phân phối video với 40 SDI input, 40 SDI output, 01 RS-122, 01 Ethernet, 1 USB, 1 REF input, 01 REF output. - Cơ chê hoạt động, cách thức sử dụng: Smart Videohub 40x40 có thể nhận một hoặc nhiều tín hiệu SDI (tối đa 40 tín hiệu SDI đầu vào) và xuất ra một hoặc nhiều tín hiệu SDI (tối đa 40 tín hiệu SDI đầu ra). - Thông số kỹ thuật: 40 SDI input, 40 SDI output, 01 RS-122, 01 Ethernet, 1 USB, 02 VAC power (power supply: 02 x internal 100-240VAC). - Công dụng theo thiết kế: Smart Videohub 40x40 là thiết bị định tuyến và phân phối, có thể nhận một hoặc nhiều tín hiệu SDI input (tối đa 40 tín hiệu SDI đầu vào) và xuất ra một hoặc nhiều tín hiệu SDI output (tối đa 40 tín hiệu SDI đầu ra). “Smart Videohub là hoàn hảo để phát sóng, sản xuất tiền kỳ hay sản xuất trực tiếp. Với kích thước siêu nhỏ gọn thông minh VideoHub là hoàn hảo để kết nối giữa cameras, bàn switchers, thiết bị ghi và màn hình, sử dụng trong các hệ thống truyền hình lớn hoặc rack nhỏ di động để sản xuất trực tiếp...” (nguồn: https://tanquang.vn/blackmagic-smart-videohub-40x40.html - website chính thức của doanh nghiệp đề nghị xác định trước mã số) | ||
3. | Kết quả xác định trước mã số: | |
| Tên thương mại: Bộ định tuyến Smart Videohub 40x40. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ định tuyến Smart Videohub 40x40. | |
| Ký, mã hiệu: VHUBSMART6G4040. | Nhà sản xuất: Blackmagic Design. |
thuộc nhóm 85.25 “Thiết bị phát dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc truyền hình, có hoặc không gắn với thiết bị thu hoặc ghi hoặc tái tạo âm thanh; camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh”, mã số 8525.50.00 “- Thiết bị phát” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Truyền thông đa phương tiện Tân Quang biết và thực hiện./.