BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 963/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 3 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa XK, NK Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 1141/DKSHVN-TCHQ/2021-HEC ngày 21/12/2021 của Công ty TNHH DKSH Việt Nam; mã số thuế: 3700303206 cung cấp; công văn số 12/KĐHQ-NV ngày 14/03/20202 của Cục Kiểm định Hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu;

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Hyseac Masque Purifiant Pell-Off

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt nạ làm sạch và loại bỏ tế bào da chết, giúp làm se khít lỗ chân lông, giảm bóng nhờn, làm mờ vết thâm. Dùng cho da nhờn, da dầu mụn

Ký, mã hiệu, chủng loại: Mặt nạ

Nhà sản xuất: Laboratoires Dermatologiques D’Uriage

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng:

STT

Tên đầy đủ thành phần

Tỷ lệ %

1

AQUA (WATER, EAU)

61.594

2

POLYVINYL ALCOHOL

10.000

3

ALCOHOL

6.566

4

DI-C12-13 ALKYL MALATE

5.000

5

KAOLIN

5.000

6

GLYCERIN

3.000

7

BENTONITE

2.000

8

BUTYLENE GLYCOL

2.000

9

PEG-40 HYDROGENATED CASTOR OIL

1.500

10

1,2-HEXANEDIOL

1.000

11

GLYCERYL STEARATE

0.500

12

PEG-100 STEARATE

0.500

13

CHLORPHENESIN

0.300

14

XANTHAN GUM

0.300

15

PARFUM (FRAGRANCE)

0.250

16

PENTYLENE GLYCOL

0.225

17

LENS ESCULENTA (LENTIL) SEED EXTRACT

0.156

18

ZINC LACTATE

0.100

19

SODIUM BENZOATE

0.009

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bôi một lớp mỏng lên da mặt đã được làm sạch và khô, chờ 15 phút cho khô hoàn toàn, sau đó nhẹ nhàng lột mặt nạ theo hướng từ dưới cằm đi lên

- Thông số kỹ thuật: Chai 50ml

- Công dụng theo thiết kế: Loại bỏ tế bào da chết, giúp làm se khít lỗ chân lông, giảm bóng nhờn, làm mờ vết thâm.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Hyseac Masque Purifiant Pell-Off

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt nạ làm sạch và loại bỏ tế bào da chết, giúp làm se khít lỗ chân lông, giảm bóng nhờn, làm mờ vết thâm. Dùng cho da nhờn, da dầu mụn, dạng gel.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Mặt nạ

Nhà sản xuất: Laboratoires Dermatologiques D’Uriage

thuộc nhóm 3304 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác”, mã số 3304.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH DKSH Việt Nam biết và thực hiện./.