BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 504/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 02 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, đơn đề nghị số 0012MSMHCM/2024 ngày 16/09/2024 của Công ty TNHH Misumi Việt Nam- Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh, mã số thuế 0107514576-001 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Air cylinder.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xy lanh khí bằng thép, code: CDJ2B16-60AZ-B.

Ký, mã hiệu, chủng loại: CDJ2B16-60AZ-B.

Nhà sản xuất: SMC.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Nắp che trục xylanh; Nắp che đầu xylanh; Ống xylanh; Trục piston; 02 Piston A; Piston; Giảm chấn; Gioăng cho trục; Gioăng cho giảm chấn; Gioăng cho piston; Gioăng cho ống xy lanh; Vòng đệm mài mòi; Van điều chỉnh giảm chấn; Vòng giảm chấn; Gioăng van điều chỉnh giảm chấn; Đai ốc lắp ráp; Đai ốc trục xy lanh.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Xylanh khí tác động kép: piston và trục có thể được tác động bởi khí nén và di chuyển theo 2 chiều (đi ra và đi vào). Khi cấp khí nén vào cổng cấp khí số 1, piston và trục sẽ di chuyển đi ra, khi cấp khí nén vào cổng cấp khí số 2, piston và trục sẽ di chuyển đi vào. Nó hoạt động bằng cách sử dụng khí nén để di chuyển piston, và lực đẩy được tạo ra bởi áp suất khí nén lên bề mặt piston. Khi khí nén được đưa vào xi lanh, nó sẽ tạo ra một lực ép lên piston, làm cho piston di chuyển và thực hiện các nhiệm vụ chuyển động và đẩy các bộ phận khác trong hệ thống.

- Thông số kỹ thuật: Sản phẩm không hoạt động bằng điện. Vận hành: Hai tác động, một trục; Lưu chất: khí; Áp suất phá hủy: 1Mpa; Áp suất hoạt động lớn nhất: 0.7 Mpa.

- Công dụng theo thiết kế: Ứng dụng dùng cho những máy móc, thiết bị tự động hóa, tạo ra lực đẩy tuyến tính để sử dụng cho các cơ cấu đẩy, kẹp, di chuyển sản phẩm dùng trong các máy móc, thiết bị tự động hóa.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Air cylinder.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xy lanh khí (air cylinder), bên trong có bao gồm ống xy lanh, trục piston và piston, không hoạt động bằng điện, vận hành bằng cách sử dụng khí nén tạo ra lực đẩy tuyến tính làm di chuyển piston, và từ đó thực hiện các nhiệm vụ chuyển động và đẩy các bộ phận khác, như: cơ cấu đẩy, kẹp, di chuyển sản phẩm dùng trong các máy móc, thiết bị tự động hóa.

Ký, mã hiệu, chủng loại: CDJ2B16-60AZ-B.

Nhà sản xuất: SMC.

thuộc nhóm 84.12 ““Động cơ và mô tơ khác”, phân nhóm “- Động cơ và mô tơ dùng khí nén”, mã số 8412.31.00 “- - Chuyển động tịnh tiến (xi lanh)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.