BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5856/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1106/TB-PTPLHCM ngày 22/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Chế phẩm phủ bề mặt dùng trong sản xuất sàn công nghiệp - UCRETE PT1 MF/MFAS/PIG BC also UCRETE PT1 MF/PIG BC/ RT 2,52KG PE-Bottle. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH BASF Việt Nam - Địa chỉ: 12 Đại lộ Tự do, KCN VSIP, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700238204. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023216325/A12 ngày 10/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ sản phẩm dùng để phủ sàn, thành phần chính gồm polyurethan, chất độn vô cơ, chất màu. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: UCRETE PT1 MF/MFAS/PIG BC also UCRETE PT1 MF/PIG BC/ RT 2,52KG PE-Bottle. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ sản phẩm dùng để phủ sàn, thành phần chính gồm polyurethan, chất độn vô cơ, chất màu. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: BASF (Malaysia) Sdn. Bhd, Malaysia. |
thuộc nhóm 32.14 “Ma tít để gắn kính, để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; các chất bả bề mặt trước khi sơn; các vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt chính nhà, tường trong nhà, sàn, trần nhà hoặc tương tự”, mã số 3214.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.