BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 587/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 02 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 02/XDT-TT ngày 25/11/2022 của Công ty TNHH Dược phẩm Đông Đô; mã số thuế: 0100776036 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Vaginal Cream-gel SILAUT

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kem bôi âm đạo sử dụng để bảo vệ, giúp hỗ trợ trong điều trị các tổn thương nội mô do virut gây ra bởi HPV, giúp làm lành vùng bị tổn thương

Ký, mã hiệu, chủng loại: Vaginal Cream-gel SILAUT

Nhà sản xuất: LABOMAR S.P.A

Địa chỉ: Via Nazazio Sauro 35/I, 31036 Istrana (TV) - Ý

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Khối lượng (% w/w)

Curcumin

0,36

Docosanol

3

Dịch chiết Emblica officinalis

2,5

Gel lô hội

2,5

Polidocanol

2

Glycervl laurate

5

C12-20 (8) OE axit béo

15

Imidazolidinyl urea

0,2

Sodium dehydroacetate

0,1

CM betaglucan (sol/2%)

2

EDTA disodium

0,1

Paraffinum liquidum

5

Parabens (methyl, ethyl, propyl, butyl)

0,3

Axit lactic pH và nước tinh khiết

Vừa đủ 100%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

DÙNG QUA ĐƯỜNG ÂM ĐẠO

Dùng nắp tuýp, đầu có đục lỗ để mở tuýp

Vặn dụng cụ thụt và tuýp

Bóp tuýp từ dưới lên cho đến khi đầy hoàn toàn sản phẩm vào dụng cụ thụt

Lấy dụng cụ thụt ra khỏi tuýp, đưa vào âm đạo và nhấn pít-tông cho đến khi dừng lại (lượng sản phẩm đã vào hết bên trong).

Rút dụng cụ thụt ra; dụng cụ thụt chỉ dùng một lần (vứt bỏ sau khi sử dụng).

CƠ CHẾ TÁC DỤNG

Dạng kem bảo vệ, tạo hàng rào bảo vệ như một chất bổ trợ trong việc điều trị các tổn thương trong vi biểu mô do HPV (Papillomavirus), giúp chữa lành vết thương.

LIỀU DÙNG

Mỗi ngày 1 lần (với dụng cụ thụt) sử dụng trong 06 ngày liên tục hoặc theo chỉ định của bác sĩ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không dùng trong trường hợp quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.

TÁC DỤNG PHỤ

Không có tác dụng phụ nào được biết đến hoặc các tác dụng phụ liên quan đến nguyên liệu thô được sử dụng ở nồng độ dự kiến trong sản phẩm.

CẢNH BÁO

Dụng cụ thụt dùng một lần. Vứt dụng cụ thụt sau khi sử dụng. Phụ nữ trong độ tuổi sinh sản và những người có ý định mang thai nên hỏi ý kiến bác sĩ phụ khoa trước khi sử dụng. Các chất tự nhiên làm cho sản phẩm có màu, do đó, trong và sau khi sử dụng, lưu ý để tránh làm bẩn quần áo. Không sử dụng trong trường hợp dị ứng với bất kỳ thành phần nào. Không sử dụng sau khi hết hạn sử dụng. Không sử dụng sản phẩm nếu bao bì không còn nguyên vẹn. Trong trường hợp ngứa rát hoặc dai dẳng, hãy hỏi ý kiến bác sĩ. Ngày hết hạn sử dụng được tính khi sản phẩm được bảo quản đúng cách trong bao bì chưa mở. Tránh xa tầm tay trẻ em. Rửa tay trước và sau khi sử dụng. Sử dụng tại chỗ.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 01 tuýp và 06 dụng cụ thụt.

- Thông số kỹ thuật:

Cảm quan

Dạng kem bôi màu vàng

pH

5,5 ± 0,6

Tỉ trọng tương đối

0,97 - 1,03 g/ml

Chỉ tiêu vi sinh vật:

- Tổng số vi sinh vật hiếu khí

- Tổng số bào tử nấm men và nấm mốc

- Pseudomonas Aeuriginosa

- Staphylococcus Aureus

- Cansida Albicans

 

≤ 2 x 102 ufc/g

≤ 2 x 10 ufc/g

Không có/g

Không có/g

Không có/g

- Công dụng theo thiết kế: Kem bôi âm đạo sử dụng để bảo vệ, giúp hỗ trợ trong điều trị các tổn thương nội mô do virut gây ra bởi HPV, giúp làm lành vùng bị tổn thương.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo đơn đề nghị xác định trước mã số và hồ sơ tài liệu kèm theo thì mặt hàng:

Tên thương mại: Vaginal Cream-gel SILAUT

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kem bôi âm đạo Vaginal Cream-gel SILAUT, sử dụng để bảo vệ, giúp hỗ trợ trong điều trị các tổn thương nội mô do virut gây ra bởi HPV, giúp làm lành vùng bị tổn thương, hộp 01 tuýp 30 ml và 06 dụng cụ thụt

Ký, mã hiệu, chủng loại: Vaginal Cream-gel SILAUT

Nhà sản xuất: LABOMAR S.P.A

Địa chỉ: Via Nazazio Sauro 35/I, 31036 Istrana (TV) - Ý

thuộc nhóm 30.04 Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ.”, phân nhóm 3004.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3004.90.99 - - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Dược phẩm Đông Đô biết và thực hiện./.