BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7374/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 11 năm 2017 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 04/VA-HS ngày 16/01/2017 và hồ sơ kèm theo do Công ty TNHH Thương Mại Vạn An, mã số thuế 0101018067 cung cấp;
Theo đề nghị, của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Túi để bảo quản thực phẩm dạng lỏng bằng nhựa PP (Polypropylene) - Thông số kỹ thuật: Túi trữ để chứa đựng sữa, thực phẩm dạng lỏng, miệng túi có lớp kéo khóa để nắp đậy kín bằng chất liệu nhựa PP (Polypropylene) - Công dụng theo thiết kế: Dùng để chứa đựng thực phẩm dạng lỏng, miệng túi có lớp kéo khóa để nắp đậy kín để lưu giữ thức ăn dạng lỏng, cho thực phẩm được lâu, thuận tiện cho việc mang đi xa, đi nhà trẻ, đi chơi.... | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 39.23 “Các sản phẩm dùng trong vận chuyển hoặc đóng gói hàng hóa, bằng plastic; nút, nắp, mũ van và các loại nút đậy khác, bằng plastic”, phân nhóm “- Bao và túi (kể cả loại hình nón):”, phân nhóm 3923.29 “- - Từ plastic khác:”, mã số 3923.29.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này thay thế Thông báo số 604/TB-TCHQ ngày 25/1/2017 của Tổng cục Hải quan./.