BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7532/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 16 tháng 11 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 02/2017 ngày 03/11/2017 của Công ty cổ phần dược phẩm sinh học La Thành, mã số thuế: 2600957651 cung cấp; Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: 3-oxo-2-phenylbutanamide CAS 4433-77-6

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dùng làm nguyên liệu sản xuất dược phẩm. Dạng bột. Màu nâu xám. 25 kg/thùng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: LAT02

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm La Thành

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Dùng làm nguyên liệu để sản xuất dược phẩm. Dạng bột, màu nâu xám, công thức hóa học C10H11NO2.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: 3-oxo-2-phenylbutanamide CAS 4433-77-6

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 3-oxo-2-phenylbutanamide, công thức hóa học C10H11NO2, dùng làm nguyên liệu sản xuất dược phẩm. Dạng bột. Màu

Ký, mã hiệu, chủng loại: LAT02

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm La Thành

thuộc Nhóm 29.24 “Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic”, phân nhóm “- Amit mạch vòng (kể cả carbamat mạch vòng) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng”, phân nhóm 2924.29 “- - Loại khác” mã số 2924.29.90 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần dược phẩm sinh học La Thành biết và thực hiện./.