BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7681/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1338/TB-PTPL ngày 20/7/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng hóa khai báo: Chất hóa dẻo cho nhựa chứa dẫn xuất của methyl ethyl ketone peroxide trong hỗn hợp dung môi hữu cơ coban, kí hiệu MEKPO- 808 (dạng nước), công thức hóa học C6H18O6 (mục 4- Tờ khai hải quan) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH xuất nhập khẩu quốc tế Thiên An Địa chỉ: 35 Nhị Thanh- Tam Thanh- TP. Lạng Sơn Mã số thuế: 4900766669 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10079756806/A11 ngày 29/03/2016 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thành phần chính là methyl ethyl keton peroxit và chất bảo quản. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thành phần chính là methyl ethyl keton peroxit và chất bảo quản. thuộc nhóm 29.09 “Ete, rượu-ete, phenol-ete, phenol-rượu-ete, peroxit rượu peroxit ete, peroxit xeton, (đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học), và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên”, mã số 2909.60.00 “-Peroxit rượu, peroxit ete, peroxit xeton và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.