BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 781/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2844/TB-PTPL ngày 25/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 1-Giấy cuộn SX bao bì carton định lượng 230GSM khổ từ 79cm đến 146cm (Hàng mới 100%)

Mục 2-Giấy cuộn SX bao bì carton định lượng 300GSM khổ 120cm (Hàng mới 100%)

Mục 3-Giấy cuộn SX bao bì carton định lượng 350GSM khổ từ 73cm đến 120cm (Hàng mới 100%)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Bao bì Giấy Việt Trung Long An. Địa chỉ: Lô Ld1-Ld6 KCN Xuyên Á, Mỹ Hạnh Bắc, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An. Mã số thuế: 1100980964

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063571336/A12 ngày 18/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Đức Hòa (Cục Hải quan tỉnh Long An)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:  

Mục 1: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm có một mặt được tráng phủ chất vô cơ, mặt dưới màu xám từ bột giấy tái chế, dạng cuộn, khổ từ 79cm đến 146cm, định lượng 235.6 g/m2

Mục 2: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm có một mặt được tráng phủ chất vô cơ, mặt dưới màu xám từ bột giấy tái chế, dạng cuộn, khổ 120cm, định lượng 305.6 g/m2

Mục 3: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm có một mặt được tráng phủ chất vô cơ, mặt dưới màu xám từ bột giấy tái chế, dạng cuộn, khổ từ 73cm đến 120cm, định lượng 337.6 g/m2

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Mục 1: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm có một mặt được tráng phủ chất vô cơ, mặt dưới màu xám từ bột giấy tái chế, dạng cuộn, khổ từ 79cm đến 146cm, định lượng 235.6 g/m2

Mục 2: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm có một mặt được tráng phủ chất vô cơ, mặt dưới màu xám từ bột giấy tái chế, dạng cuộn, khổ 120cm, định lượng 305.6 g/m2

Mục 3: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm có một mặt được tráng phủ chất vô cơ, mặt dưới màu xám từ bột giấy tái chế, dạng cuộn, khổ từ 73cm đến 120cm, định lượng 337.6 g/m2

thuộc nhóm 48.10 “Giấy và bìa, đã tráng một hoặc cả hai mặt bằng cao lanh (China clay) hoặc bằng các chất vô cơ khác, có hoặc không có chất kết dính, và không có lớp phủ tráng nào khác, có hoặc không nhuộm màu bề mặt, có hoặc không trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với mọi kích cỡ”, phân nhóm “- Giấy và bìa khác”, phân nhóm 4810.92 “- - Loại nhiều lớp”, mã số 4810.92.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.