BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8132/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Đà Nẵng tại thông báo số 324/TB-PTPL ngày 7/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 tờ khai) Thép không hợp kim, dạng cuộn, cán phẳng, cán nóng, chưa tráng, phủ, mạ (hot rolled coil)-size (mm) 22x1650xc - standard/spec: EN10025-2 S355J0 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH trung tâm gia công Posco Việt Nam; Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 5, Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3600895358 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10044912335/A12 ngày 24/06/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nóng, rộng trên 600mm, dày 22mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng, dạng cuộn, cán nóng, rộng trên 600mm, dày 22mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng thuộc nhóm 72.08 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, được cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm - Loại khác, dạng cuộn, không được gia công quá mức cán nóng; mã số 7208.36.00 - - Chiều dày trên 10 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.