BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8187/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 9 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1582/TB-PTPLHCM ngày 21/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Màu nước hữu cơ TS-3011 Soft white past (mục 8 PLTK) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên thương mại Nghiệp Mậu; Địa chỉ: 144/46 Khu phố Tân Hòa, Phường Đông Hòa, Dĩ An, Bình Dương; Mã số thuế: 3702077249. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10043698583/A12 ngày 12/6/2015 tại Chi cục Hải quan quản lý HXNK NKCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu hữu cơ, vô cơ có thành phần chính từ Dioxit titan phân tán trong môi trường nước, dạng lỏng, màu hồng, dùng để tạo màu cho mực in. Hàm lượng titan dioxit >80% tính theo trọng lượng khô. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu hữu cơ, vô cơ có thành phần chính từ Dioxit titan phân tán trong môi trường nước, dạng lỏng, màu hồng, dùng để tạo màu cho mực in. Hàm lượng titan dioxit >80% tính theo trọng lượng khô. thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học.”, phân nhóm 1 gạch “- Thuốc màu và các chế phẩm từ điôxit titan”, phân nhóm 3206.11 “-- Chứa hàm lượng dioxit titan từ 80% trở lên tính theo trọng lượng khô”, mã số 3206.11.90 “--- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.