BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 437/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 01 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 01/ADG ngày 12/11/2024 của Công ty cổ phần đầu tư và phát triển công nghệ quốc gia ADG (MST: 0102023052) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: HPE Synergy 12000 Frame - Khung máy chủ phiến HPE Synergy 12000

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung HPE Synergy 12000 dành cho máy chủ phiến, cung cấp khả năng lắp đặt các loại máy chủ phiến, các mô đun kết nối mạng, kết nối fiber channel, nguồn, quạt, mô đun quản trị.

Ký, mã hiệu, chủng loại: P51174-B21

Nhà sản xuất: HPE

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Máy chủ phiến (Blade server) còn được biết đến với tên gọi là máy chủ mật độ cao, là thiết bị xử lý dữ liệu tự động trung tâm nhỏ gọn chứa các máy tính. Một hệ thống Blade server thường được tạo thành từ một khung có cấu trúc như một hộp lớn gồm nhiều ngăn, dùng đ chứa nhiều module bảng mạch điện tử, mà từng module mỏng này được gọi là các phiến máy chủ.

Khung máy chủ phiến là một trong các thành phần cơ bản bắt buc phải có của một hệ thống máy chủ phiến, để chứa đựng và lưu trữ toàn bộ các thành phần của một hệ thống máy chủ phiến.

Sản phẩm dự kiến nhập khẩu là khung dùng cho máy chủ phiến, mã P51174-B21: HPE Synergy 12000 Configure-to-order Frame. Khung này được yêu cầu khi đặt hàng module máy tính Synergy 480 Gen11. Sản phẩm này hỗ trợ lắp đặt tối đa 12 module máy tính nửa chiều cao, hoặc 06 module máy tính toàn chiều cao. Thiết kế vùng cho phép có không gian cho các thiết bị máy tính và/hoặc thiết bị lưu trữ nửa chiều cao và toàn chiều cao với chiều rộng gấp đôi, được phép kết hợp trong các khu vực đã thiết kế sẵn.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khung máy chủ phiến HPE Synergy 12000 Frame được phát triển nhằm mục đích là điểm cung cấp hội tụ các thành phần hoạt động cho một hệ thống như máy chủ, thiết bị lưu trữ, kết ni mạng, fiber channel. Cho phép quản trị từ xa thông qua mô đun quản trị có thể điều khiển, cấu hình các thành phần có trong khung.

- Thông số kỹ thuật: Kích thước khung: chiều cao x chiều rộng x chiều sâu = (442 x 482 x 936)mm.

Trọng lượng khung khi mở thùng (unbox): 62kg.

Trọng lượng khung khi lắp đầy đủ các thành phần: 236kg.

Khung này đã bao gồm mặc định các thành phần sau:

+ 12 nguồn: công suất 1800W-2200W/01 nguồn, kèm dây nguồn HPE C20 - C13 WW 250V 15Amp 2.0m Jumper Cord

+ 10 quạt: HPE Synergy 12000 High Capacity Fan Kit.

+ Đã bao gồm các cổng KVM tích hp sẵn, và các ô trống dựa trên cấu hình của khung.

Đối với module connect dùng cho Network/Fibre channel/Quản trị thì sẽ thay đổi chủng loại tùy thuộc nhu cầu sử dụng của khách hàng:

+ Module Composer2: dành cho quản trị

+ Virtual Connect 100G 32GFC Switch. Kèm 2 dây DAC 100GB.

+ Virtual Connect 32G FC switch.

+ Module: quang cho ethernet hoặc fibre Channel.

- Công dụng theo thiết kế: HPE Synergy 12000 Frame - Khung máy chủ phiến HPE Synergy 12000 được phát triển nhằm mục đích là điểm cung cấp hội tụ các thành phần hoạt động cho một hệ thống như máy chủ, thiết bị lưu trữ, kết ni mạng, fiber channel. Cho phép quản trị từ xa thông qua mô đun quản trị có thể điều khiển, cấu hình các thành phần có trong khung. Mặt hàng này là phụ kiện chỉ dùng cho hệ thống máy chủ phiến và không phù hợp sử dụng cho mục đích khác.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: HPE Synergy 12000 Frame - Khung máy chủ phiến HPE Synergy 12000

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khung HPE Synergy 12000 dành cho máy chủ phiến, cung cấp khả năng lắp đặt các loại máy chủ phiến, các mô đun kết nối mạng, kết nối fiber channel, nguồn, quạt, mô đun quản trị. Sản phẩm Khung máy chủ phiến bao gồm: 12 nguồn công suất 1800-2200W/1 nguồn, 10 quạt làm mát, các cổng KVM tích hp sẵn, các ô trống dựa trên cấu hình của khung, module connect dùng cho Network/Fibre channel/Quản trị được thay đổi chủng loại tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng của khách hàng: Module Composer2 (dành cho quản trị); Virtual Connect 100G 32GFC Switch; Virtual Connect 32G FC switch; Module quang cho ethernet hoặc fibre Channel.

Hình ảnh Khung máy chủ phiến HPE Synergy 12000 Frame (mặt trước và mặt sau)

Ký, mã hiệu, chủng loại: P51174-B21

Nhà sản xuất: HPE

thuộc nhóm 84.73 “Bộ phận và phụ kiện (trừ vỏ, hộp đựng và các loại tương tự) chỉ dùng hoặc chủ yếu dùng với các máy thuộc các nhóm từ 84.70 đến 84.72”, phân nhóm 8473.30 “- Bộ phận và phụ kiện của máy thuộc nhóm 84.71”, mã số 8473.30.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần đầu tư và phát triển công nghệ quốc gia ADG biết và thực hiện./.