BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4788/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 10 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2507/VS ngày 25/7/2024 của Công ty TNHH Dược phẩm V&S Việt Nam, mã số thuế: 0108215949;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe LéAna

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe LéAna

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: PHYTOPHARMA LTD.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

+ Thành phần cho 2 viên nang mềm:

Dầu hoa anh thảo (chứa gamma-linolenic acid (GLA): 110 mg) 1000 mg; Chiết xuất rễ maca (Lepidium Meyenii) (tỉ lệ chiết xuất/dược liệu 1/10) 350 mg; chiết xuất nhân sâm (Panax ginseng C.A. Meyer) (chứa 10% ginsenosides: 20 mg) 200 mg; chiết xuất trinh nữ Châu Âu (Vitex agnus-castus L.) (tỉ lệ chiết xuất/dược liệu: 1/4) 40 mg; EVNOL™ Super Vitamin E (41% d-tocotrienols hỗn hợp và 12% d-alpha-tocopherol) 20 mg.

+ Phụ liệu: Dầu hướng dương, Sáp ong, Lecithin hướng dương, Gelatin, Glycerin, chất màu: E123/E133; E171.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Đối tượng sử dụng: Phụ nữ trưởng thành mong muốn hạn chế quá trình lão hóa, làm đẹp da. Phụ nữ trong thời kỳ tiền mãn kinh, mãn kinh suy giảm nội tiết tố.

+ Cách sử dụng: Uống 2 viên/ngày, trong hoặc ngay sau bữa ăn.

- Thông số kỹ thuật:

+ Chất liệu bao bì: Sản phẩm được đóng gói trong lọ nhựa PET đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y tế.

+ Quy cách đóng gói: Lọ 30/60/90 viên

+ Khối lượng trung bình viên: 1350-1650 mg

- Công dụng theo thiết kế: Hỗ trợ cân bằng nội tiết tố. Hỗ trợ cải thiện các triệu chứng thời kỳ tiền mãn kinh, mãn kinh do suy giảm nội tiết tố. Hỗ trợ hạn chế quá trình lão hóa, giúp đẹp da.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, bản công bố sản phẩm, thông tin trên bao bì sản phẩm, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe LéAna

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

+ Thành phần cho 2 viên nang mềm:

Dầu hoa anh thảo (chứa gamma-linolenic acid (GLA): 110 mg) 1000 mg; Chiết xuất rễ maca (Lepidium Meyenii) (tỉ lệ chiết xuất/dược liệu 1/10) 350 mg; chiết xuất nhân sâm (Panax ginseng C.A. Meyer) (chứa 10% ginsenosides: 20 mg) 200 mg; chiết xuất trinh nữ Châu Âu (Vitex agnus-castus L.) (tỉ lệ chiết xuất/dược liệu: 1/4) 40 mg; EVNOL™ Super Vitamin E (41% d-tocotrienols hỗn hợp và 12% d-alpha-tocopherol) 20 mg.

+ Phụ liệu: Dầu hướng dương, Sáp ong, Lecithin hướng dương, Gelatin, Glycerin, chất màu: E123/E133; E171.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

+ Đối tượng sử dụng: Phụ nữ trưởng thành mong muốn hạn chế quá trình lão hóa, làm đẹp da. Phụ nữ trong thời kỳ tiền mãn kinh, mãn kinh suy giảm nội tiết tố.

+ Cách sử dụng: Uống 2 viên/ngày, trong hoặc ngay sau bữa ăn.

- Thông số kỹ thuật:

+ Chất liệu bao bì: Sản phẩm được đóng gói trong lọ nhựa PET đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y tế.

+ Quy cách đóng gói: Lọ 30/60/90 viên

+ Khối lượng trung bình viên: 1350 -1650 mg

- Công dụng theo thiết kế: Hỗ trợ cân bằng nội tiết tố. Hỗ trợ cải thiện các triệu chứng thời kỳ tiền mãn kinh, mãn kinh do suy giảm nội tiết tố. Hỗ trợ hạn chế quá trình lão hóa, giúp đẹp da.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: PHYTOPHARMA LTD.

thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm:”, mã số 2106.90.72 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.