BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 513/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 02 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/04/2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 0624/ĐK/OP ngày 10/12/2024 của Công ty TNHH Optibac Probiotics (VIETNAM) (MST: 0317904156) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Trong 1 viên nang cứng chứa: * Tổng số probiotic (Lactobacillus paracasei F-19®, Lactobacillus reuteri RC-14®, Lactobacillus rhamnosus GR-1®): 68 mg (2,5 x 10□ CFU). (Trong đó Lactobacillus paracasei F-19®: 1,5 x 10□ CFU, Lactobacillus reuteri RC-14®: 0,5 x 10□ CFU, Lactobacillus rhamnosus GR-1®: 0,5 x 10□ CFU). * Phụ liệu: chất độn: maltodextrin (nguồn tự nhiên), vỏ nang: hydroxypropyl methylcellulose, chất ổn định: cellulose vi tinh thể, chất chống đông vón: magie stearat. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Uống 1 viên mỗi ngày, tốt nhất là dùng bữa sáng. Nếu muốn, hoặc theo chỉ dẫn chuyên môn, có thể tăng lên 2 viên mỗi ngày. Có thể sử dụng liên tục; Với những người không thể nuốt viên nang mở và trộn bột với đồ uống/thức ăn mát. Để đảm bảo chất lượng sản phẩm, có thể bảo quản trong tủ lạnh sau khi mở. Đóng chặt nắp sau mỗi lần sử dụng và không loại bỏ gói hút ẩm. Tránh xa tầm tay trẻ em. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Khối lượng trung bình viên: Khối lượng trung bình viên: 227 mg/viên ± 10%. - Thông số kỹ thuật: * Hộp 1 lọ 14/30/90 viên. Khối lượng trung bình viên: 227 mg/viên ± 10%. Dạng bào chế: viên nang cứng. * Chỉ tiêu chất lượng chủ yếu tạo nên công dụng của sản phẩm:
- Quy trình sản xuất: Chủng lợi khuẩn probiotic (Lactobacillus paracasei F-19®, Lactobacillus reuteri RC-14®, Lactobacillus rhamnosus GR-1®) đã được bất hoạt bằng quá trình đông khô, phối trộn với các nguyên liệu, phụ liệu khác sau đó đóng gói theo định lượng thành dạng viên nang cứng (227mg/viên). Đóng lọ (lọ 14/30/90 viên) và đóng hộp, kiểm tra sản phẩm trước khi đưa ra thị trường. - Công dụng theo thiết kế: * Công dụng: Bổ sung lợi khuẩn cho cơ thể. * Đối tượng sử dụng: Phụ nữ trưởng thành. | ||||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm”, mã số 2106.90.72 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Optibac Probiotics (VIETNAM) biết và thực hiện./.