BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4055/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 8 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 03-2024/Sohaco ngày 19/07/2024 của Công ty Cổ phần Tập đoàn Dược phẩm và Thương mại SOHACO, mã số thuế: 0102043274;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Chilly Protect Detergent Intimo Anti Odor

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch vệ sinh phụ nữ Chilly Protect Detergent Intimo Anti Odor

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Societa Italo Britannica L.Manetti - H. Roberts &C. per Azioni - Italy

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Aqua, Sodium Laureth Sulfate, Cocamidopropyl Betaine, Sodium Chloride, PEG-40 Hydrogenated Castor Oil, Sodium Benzoate, Parfum, Lactic acid, Propylene glycol, Citric acid, Sodium Hydroxide, Thymus Vulgaris Leaf Extract, Citronellyl Methylcrotonate, Melaleuca Alternifolia Leaf Oil, Salvia Officinalis Leaf Extract, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol, CI 42090, Sodium sulfate

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

* Cơ chế hoạt động:

+ Chứa các chất hoạt động bề mặt (Sodium Laureth Sulfate, Cocamidopropyl Betaine, PEG-40 Hydrogenated Castor Oil) có tác dụng làm sạch và tạo bọt.

+ Các chiết xuất Melaleuca Alternifolia Leaf Oil (tinh dầu tràm trà), Salvia Officinalis Leaf Extract (cây xô thơm), Thymus Vulgaris Leaf Extract (cỏ xạ hương) có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm nhẹ, tạo mùi thơm.

+ Citronellyl Methylcrotonate, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol giúp trung hòa mùi hôi.

* Cách thức sử dụng: Làm ướt vùng kín, sau đó lấy một lượng sản phẩm vừa đủ thoa rửa nhẹ nhàng. Rửa sạch lại bằng nước.Có thể sử dụng nhiều lần trong ngày. Sản phẩm chỉ dùng để rửa ngoài, không thụt rửa âm đạo

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

STT

Tên hóa học

Hàm lượng %

1

Aqua

85,6987400

2

Sodium laureth sulfate

7,1899800

3

Cocamidopropyl betaine

3,9000000

4

Sodium chloride

1,0000210

5

PEG-40 hydrogenated castor oil

0,7200000

6

Sodium benzoate

0,5650000

7

Parfum

0,3900000

8

Lactic acid

0,1800000

9

Propylene glycol

0,1200000

10

Citric acid

0,1000000

11

Sodium hydroxide

0,1000000

12

Thymus vulgaris leaf extract

0,0100000

13

Citronellyl methylcrotonate

0,0100000

14

Melaleuca alternifolia leaf oil

0,0100000

15

Salvia officinalis leaf extract

0,0050000

16

2-methyl 5-cyclohexylpentanol

0,0010000

17

CI 42090

CI 42090

18

Sodium sulfate

0,0000210

 

Tổng

100,00000000

Thông số kỹ thuật: Trình bày ở dạng chai đơn lẻ, dung tích chai 200ml/chai, dạng gel

- Công dụng theo thiết kế: Giúp làm sạch cơ quan sinh dục ngoài do đó hạn chế nguy cơ viêm nhiễm, ngăn ngừa và hạn chế mùi hôi khó chịu.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Chilly Protect Detergent Intimo Anti Odor

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Chloride, PEG-40 Hydrogenated Castor Oil, Sodium Benzoate, Parfum, Lactic acid, Propylene glycol, Citric acid, Sodium Hydroxide, Thymus Vulgaris Leaf Extract, Citronellyl Methylcrotonate, Melaleuca Alternifolia Leaf Oil, Salvia Officinalis Leaf Extract, 2-Methyl-5- Cyclohexylpentanol, CI 42090, Sodium sulfate

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

* Cơ chế hoạt động:

+ Chứa các chất hoạt động bề mặt (Sodium Laureth Sulfate, Cocamidopropyl Betaine, PEG-40 Hydrogenated Castor Oil) có tác dụng làm sạch và tạo bọt.

+ Các chiết xuất Melaleuca Alternifolia Leaf Oil (tinh dầu tràm trà), Salvia Officinalis Leaf Extract (cây xô thơm), Thymus Vulgaris Leaf Extract (cỏ xạ hương) có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm nhẹ, tạo mùi thơm.

+ Citronellyl Methylcrotonate, 2-Methyl-5-Cyclohexylpentanol giúp trung hòa mùi hôi.

* Cách thức sử dụng: Làm ướt vùng kín, sau đó lấy một lượng sản phẩm vừa đủ thoa rửa nhẹ nhàng. Rửa sạch lại bằng nước.Có thể sử dụng nhiều lần trong ngày. Sản phẩm chỉ dùng để rửa ngoài, không thụt rửa âm đạo

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

STT

Tên hóa học

Hàm lượng %

1

Aqua

85,6987400

2

Sodium laureth sulfate

7,1899800

3

Cocamidopropyl betaine

3,9000000

4

Sodium chloride

1,0000210

5

PEG-40 hydrogenated castor oil

0,7200000

6

Sodium benzoate

0,5650000

7

Parfum

0,3900000

8

Lactic acid

0,1800000

9

Propylene glycol

0,1200000

10

Citric acid

0,1000000

11

Sodium hydroxide

0,1000000

12

Thymus vulgaris leaf extract

0,0100000

13

Citronellyl methylcrotonate

0,0100000

14

Melaleuca alternifolia leaf oil

0,0100000

15

Salvia officinalis leaf extract

0,0050000

16

2-methyl 5-cyclohexylpentanol

0,0010000

17

CI 42090

CI 42090

18

Sodium sulfate

0,0000210

 

Tổng

100,00000000

- Thông số kỹ thuật: Trình bày ở dạng chai đơn lẻ, dung tích chai 200ml/chai, dạng gel

- Công dụng theo thiết kế: Giúp làm sạch cơ quan sinh dục ngoài do đó hạn chế nguy cơ viêm nhiễm, ngăn ngừa và hạn chế mùi hôi khó chịu.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Societa Italo Britannica L.Manetti - H. Roberts &C. per Azioni - Italy

thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính khử trùng.”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác:”, mã số 3307.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.