BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4786/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 10 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số DSV20240301/03 ngày 15/3/2024 của Công ty TNHH Doosung Tech Vietnam (MST: 5400429138) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 329/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 22/8/2024;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Thành phần bao gồm: phần tiếp xúc là chân pin (hợp kim đồng được mạ vàng) và nhựa chịu nhiệt cao; cấu tạo: giữa hợp chất kim loại dẫn điện và hợp chất nhựa cách điện được bố trí đan xen. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Đầu nối (model: SM-R177, mã sản phẩm: 216701-0201) là đầu nối dạng đầu đực, được gắn vào bảng mạch in thông qua liên kết hàn, đầu nối này được kết nối với đầu cái phù hợp (đầu cái được gắn vào dây dẫn nối tới bảng mạch in khác, hoặc đầu cái được hàn trực tiếp vào bảng mạch in khác), được sử dụng để kết nối giữa các bảng mạch với nhau để truyền tải tín hiệu và nguồn điện. - Thông số kỹ thuật: điện áp làm việc 3~5V, dòng điện tối đa 5.0A, trọng lượng 0.0064gam - Quy trình sản xuất: Nhấn => Mạ => Ép nhựa => Lắp ráp => Đóng gói. - Công dụng theo thiết kế: dùng để kết nối giữa các bản mạch để truyền tải tín hiệu và nguồn điện | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hoặc bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hoặc lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bỏ sợi quang hoặc cáp quang ”, phân nhóm “- Đui đèn, phích cắm và ổ cắm”, phân nhóm 8536.69 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Đầu cắm và phích cắm cho cáp đồng trục và mạch in”, mã số 8536.69.32 “- - - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Doosung Tech Vietnam biết và thực hiện./.