BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4787/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 10 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 06/VG-XNK ngày 31/7/2024 của Công ty TNHH Giải pháp năng lượng công nghệ cao VG, mã số thuế: 3002259123;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Sodium Carboxymethyl Cellulose

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sodium Carboxymethyl Cellulose, nguyên sinh, dạng bột

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Changshu Wealthy Science and Technology Co., Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Sodium Carboxymethyl Cellulose: ≥ 99.5%

Sodium Chloride: ≤ 0.5%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Khuấy để tạo thành hỗn hợp sệt, quét hỗn hợp lên lá nhôm và sấy khô để tạo thành các tấm cực

- Thông số kỹ thuật: Dạng bột, màu trắng hoặc trắng nhạt, không có mùi rõ ràng, không bắt lửa, hòa tan hoàn toàn trong nước

- Quy trình sản xuất: Nó thu được bằng cách biến đổi hóa học của chất xơ tự nhiên và là một hợp chất polyanion có khả năng hòa tan trong nước tốt, dễ hòa tan trong cả môi trường lạnh

- Công dụng theo thiết kế: Dẫn xuất polymer tự nhiên có thể được sử dụng làm chất gắn kết trong nhiều ngành công nghiệp như sơn phủ, vecni, tẩy rửa, thực phẩm, dệt may...

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Sodium Carboxymethyl Cellulose

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Sodium Carboxymethyl Cellulose: ≥ 99.5%

Sodium Chloride: ≤ 0.5%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Khuấy để tạo thành hỗn hợp sệt, quét hỗn hợp lên lá nhôm và sấy khô để tạo thành các tấm cực

- Thông số kỹ thuật: Dạng bột, màu trắng hoặc trắng nhạt, không có mùi rõ ràng, không bắt lửa, hòa tan hoàn toàn trong nước

- Quy trình sản xuất: Nó thu được bằng cách biến đổi hóa học của chất xơ tự nhiên và là một hợp chất polyanion có khả năng hòa tan trong nước tốt, dễ hòa tan trong cả môi trường lạnh

- Công dụng theo thiết kế: Dẫn xuất polymer tự nhiên có thể được sử dụng làm chất gắn kết trong nhiều ngành công nghiệp như sơn phủ, vecni, tẩy rửa, thực phẩm, dệt may...

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: Changshu Wealthy Science and Technology Co., Ltd.

thuộc nhóm 39.12 “Xenlulo và các dẫn xuất hóa học của nó, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh.”, phân nhóm “- Các ete xenlulo:”, mã số 3912.31.00 “- - Carboxymethylcellulose và các muối của nó” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.